• sns02
  • sns03
  • sns01

Smallananan canje-canje biyar don haɓaka ƙimar shuka

Kudin kuzarin tafiyar da wutar lantarki sama da shekaru goma a kalla ya ninka sau 30 na farashin siye na asali. Tare da amfani da kuzari wanda ke da alhakin mafi yawan tsadar rayuwa, Marek Lukaszczyk na injiniya da kera motoci, WEG, ya bayyana hanyoyi guda biyar don haɓaka ƙimar makamashin mota. Abin godiya, canje-canje a cikin tsire-tsire ba lallai ne ya zama babba don girbar tanadi ba. Yawancin waɗannan canje-canjen zasuyi aiki tare da sawun sawunku da kayan aikinku.

Yawancin injina masu amfani da wutar lantarki da ake amfani da su ko dai rashin inganci ne ko kuma ba su dace da aikace-aikacen ba. Duk batutuwan biyu suna haifar da injina masu aiki fiye da yadda suke buƙata, ta amfani da ƙarin kuzari a cikin aikin. Hakanan, tsofaffin injuna na iya sake dawowa a wasu lokuta kaɗan yayin gyarawa, yana rage ingancinsu.

A zahiri, an kiyasta cewa mota tana yin asara ɗaya zuwa biyu cikin ɗari a duk lokacin da aka sake sabunta ta. Saboda yawan kuzari yakai kaso 96 cikin 100 na jimlar tsadar rayuwar mota, biyan karin kudi don ingantaccen motar zai haifar da koma baya kan saka hannun jari akan rayuwar shi.

Amma idan motar tana aiki, kuma tana aiki shekaru da yawa, shin ya cancanci wahalar haɓaka shi? Tare da mai ba da motar dama, aikin haɓakawa ba ya rikicewa. Jadawalin da aka riga aka ayyana yana tabbatar da musayar motar da sauri kuma tare da ƙaramin lokacin aiki. Gano ƙafafun sawun ƙafa na masana'antu yana taimakawa wajen daidaita wannan aikin, kamar yadda tsarin masana'anta ba zai buƙatar canzawa ba.

A bayyane yake, idan kuna da daruruwan injina a cikin kayan aikinku, ba zai yuwu a maye gurbinsu gaba ɗaya ba. Yi niyya ga injunan da aka yiwa jigilar baya da farko kuma shirya jadawalin sauyawa sama da shekaru biyu zuwa uku don gujewa mahimmin ɓacin lokaci.

Motocin aikin motsa jiki

Don kiyaye injina yadda yakamata, manajan shuke-shuke na iya girka na'urori masu auna firikwensin. Tare da mahimmin ma'auni irin su jijjiga da yanayin zafin jiki da ake kulawa a ainihin lokacin, wanda aka gina a cikin nazarin kula da hango nesa zai gano matsaloli na gaba gaba da gazawa. Tare da aikace-aikacen tushen firikwensin ana fitar da bayanan mota zuwa aikawa zuwa wayoyin komai da ruwanka. A cikin Brazil, ɗayan masana'antar kera masana'antu ya aiwatar da wannan fasaha akan injunan da ke tuka injinan sake kera iska huɗu. Lokacin da ƙungiyar masu kula suka karɓi faɗakarwa cewa ɗayan yana da matakan rawar jiki sama da ƙofar da za a yarda da shi, ƙararrawar da suke yi ya ba su damar magance matsalar.

Idan ba tare da wannan fahimta ba, rufe masana'anta ba zata iya tasowa ba. Amma ina ne tanadin makamashi a cikin abin da aka ambata ɗazu? Da fari dai, ƙara vibration yana ƙaruwa amfani da makamashi. Integratedafaffen ƙafafun ƙafafu a kan mota da ƙwarin inji mai kyau yana da mahimmanci don tabbatar da ƙarancin motsi. Ta hanyar warware rashin dacewar aiki cikin sauri, wannan ɓarnatar da makamashi an kiyaye shi zuwa mafi ƙarancin.

Abu na biyu, ta hana cikakkiyar ma'aikata a rufe, ba a buƙatar buƙatun makamashi mafi girma don sake farawa da dukkan injuna.

Sanya masu farawa masu taushi

Ga injuna da injina waɗanda basa ci gaba da ci gaba, manajan tsire-tsire su girka masu farawa masu laushi. Waɗannan na'urorin na ɗan lokaci suna rage kaya da karfin wuta a cikin jirgin ƙasa da kuma ƙaruwar wutar lantarki na motar yayin farawa.

Ka yi tunanin wannan a zaman jan wuta. Duk da yake kuna iya ɗora ƙafafunku kan bututun gas lokacin da haske ya zama kore, kun sani wannan hanya ce mara kyau da ke jan hankali don tuki - har ma da haɗari.

Hakanan, don kayan inji, saurin farawa yana amfani da ƙarancin kuzari kuma yana haifar da ƙarancin ƙarancin inji akan motar da shaft. A tsawon rayuwar motar, mai farawa mai laushi yana ba da ajiyar kuɗin da aka danganta da rage farashin kuzari. Wasu masu farawa masu taushi suma sun gina cikin inganta makamashi ta atomatik. Mafi dacewa don aikace-aikacen kwampreso, mai laushi mai laushi ya yanke hukunci akan buƙatun buƙata kuma ya daidaita shi don kiyaye kashe kuzarin zuwa mafi ƙarancin.

Yi amfani da saurin saurin canzawa (VSD)

Wani lokaci ana magana da shi azaman mai saurin mitar mitar (VFD) ko kuma inverter drive, VSDs suna daidaita saurin motar lantarki, gwargwadon buƙatun aikace-aikace. Ba tare da wannan sarrafawar ba, tsarin zai iya taka birki lokacin da ake buƙatar ƙasa da ƙarfi, yana fitar da ƙarancin makamashi azaman zafi. A cikin aikace-aikacen fan, alal misali, VSDs suna rage yawan iska kamar yadda ake buƙata, maimakon kawai yankan iska yayin da suke a bakin iyaka.

Haɗa VSD tare da ingantaccen ingantaccen mota kuma rage kuzarin kuzari zai yi magana da kansu. A cikin aikace-aikacen hasumiya masu sanyaya misali, ta amfani da W22 IE4 super premium babba tare da CFW701 HVAC VSD lokacin da girman yayi daidai, yana ba da ragin kuzarin kuzari har zuwa 80% da matsakaicin tanadin ruwa na 22%.

Duk da yake ƙa'idodin yanzu suna cewa dole ne a yi amfani da injunan IE2 tare da VSD, wannan ya kasance da wahalar aiwatarwa a duk faɗin masana'antu. Wannan yana bayanin dalilin da yasa ƙa'idodin ke zama tsaurara. Ya zuwa 1 ga Yuli, 2021, injina uku masu amfani za su buƙaci cika ƙa'idodin IE3, ba tare da la'akari da ƙarin VSD ba.

Canje-canje na 2021 suna riƙe da VSDs zuwa ƙa'idodi mafi girma, suna ba da ƙimar IE ɗin wannan samfurin. Za'a sa ran su hadu da mizanin IE2, kodayake tuƙin IE2 baya wakiltar ƙimar ingancin motar IE2 - waɗannan tsarin kimantawa daban.

Yi cikakken amfani da VSDs

Shigar da VSD abu ɗaya ne, amfani da shi zuwa ga cikakken damarta wani abu ne. Yawancin VSDs suna cike da fasali masu amfani waɗanda manajojin tsire-tsire ba su san akwai ba. Aikace-aikacen famfo misali ne mai kyau. Hanyoyin sarrafa ruwa na iya zama rikici, tsakanin kwararar ruwa da ƙananan matakan ruwa, akwai abubuwa da yawa da zasu iya yin kuskure. Ginannen sarrafawa yana ba da damar amfani da injina mafi inganci bisa buƙatun samarwa da wadatar ruwa.

Gano bututu na atomatik a cikin VSD na iya gano yankuna malaɓan ruwa kuma ya daidaita aikin mota daidai. Bugu da ƙari, gano famfo bushe yana nufin idan ruwa ya ƙare, ana kashe motar ta atomatik kuma ana bayar da faɗakarwar famfo bushe. A lokuta biyun, motar tana rage yawan kuzarinta lokacin da ake buƙatar ƙarancin ƙarfi don ɗaukar wadatar kayan aiki.

Idan ana amfani da injina da yawa a cikin aikace-aikacen famfo, sarrafa famfon jockey shima zai iya inganta amfani da sifoshi daban-daban. Yana iya zama cewa buƙatar tana buƙatar ƙaramin mota kawai don amfani dashi, ko haɗuwa da ƙarami da babba babba. Pump Genius yana ba da ƙarin sassauci don amfani da madaidaiciyar madaidaiciyar motsi don ƙimar da aka bayar.

VSDs na iya yin tsaftacewar atomatik na maɓallin motsa jiki, don tabbatar da yin lalata cikin tsari. Wannan yana sanya motar cikin yanayin mafi kyau wanda ke da tasiri mai tasiri akan ƙimar makamashi.

Idan bakayi farin ciki da biyan kudin mota sau 30 a cikin kudin makamashi sama da shekaru goma, lokaci yayi da zaka yi wasu daga wadannan canje-canjen. Ba za su faru da daddare ba, amma tsarin dabarun da ke kai wa ga mafi raunin raunin ku zai haifar da fa'idodin ƙimar makamashi mai mahimmanci.


Post lokaci: Nuwamba-09-2020